Diện Chẩn

Hoạt Động

Đại Giản Thuật

CHƯƠNG TRÌNH THIỆN NGUYỆN THÁNG 2.2025

Ngày đăng: 01/02/2025 03:36 PM

 TIẾP NỐI YÊU THƯƠNG - DIỆN CHẨN VÌ CỘNG ĐỒNG TẠI THIỀN VIỆN LÂM TUYỀN 
Kính gửi Quý Cô Chú, Anh Chị và các bạn đồng hành Diện Chẩn!
Sau hành trình lan tỏa sức khỏe và yêu thương năm 2024, tháng 2/2025 này, chúng ta hội ngộ Thiền Viện Lâm Tuyền trong một sự kiện đặc biệt hơn: Không chỉ chữa lành – Mà còn kết nối trái tim, mở rộng vòng tay cộng đồng!

Hãy cùng chung tay:
Chăm sóc sức khỏe cho 100 bà con vùng sâu và 30 tăng ni đang tu tập tại Thiền Viện.
Chào đón Phòng khám Đông Y Lâm Tuyền – Dự án dài hạn hỗ trợ sức khỏe cộng đồng, nơi Diện Chẩn sẽ là "cánh tay nối dài" của yêu thương.
Lan tỏa Diện Chẩn như phương pháp "tự chữa lành" đơn giản, hiệu quả đến với mọi nhà.

 THÔNG TIN CHI TIẾT:
Thời gian: Sáng Thứ Bảy, 08/02/2025 (11 tháng Giêng ÂL – Ngày lành gieo duyên).
Địa điểm: Thiền Viện Lâm Tuyền, Thôn 1, xã Sông Ray, Cẩm Mỹ, Đồng Nai.
Đối tượng hỗ trợ: 100 bà con khó khăn + 30 tăng ni.

 CÁCH THỨC ĐỒNG HÀNH:
Đăng ký tham gia trực tiếp:
Liên hệ Cô Lý Thùy Yến Phương – 0983.106.103 (16 Ký Con, P.7, Phú Nhuận, TP.HCM) để đăng ký vai trò (hỗ trợ khám, hướng dẫn, tổ chức).

Lan tỏa thông điệp:
Chia sẻ bài đăng để Diện Chẩn đến gần hơn với những trái tim cần được sẻ chia.

Kết nối cộng đồng:
Tham gia nhóm Zalo cập nhật thông tin: https://zalo.me/g/zhcyji412.

 ĐIỂM ĐẶC BIỆT CỦA CHƯƠNG TRÌNH:
KHÔNG kêu gọi tài chính – Chúng ta trao đi bằng trái tim và đôi tay.
Kết hợp ra mắt Phòng khám Đông Y – Dấu mốc ý nghĩa cho hành trình dài hơi vì sức khỏe cộng đồng.
Kết nối thiêng liêng giữa Đạo và Đời – Cùng tăng ni thực hành lối sống lành mạnh, hướng đến thân-tâm an lạc.

HÃY ĐỂ NGÀY 11 THÁNG GIÊNG TRỞ THÀNH MỐC SON CỦA LÒNG NHÂN ÁI!
Mỗi động tác Diện Chẩn, mỗi nụ cười được trao đi – Là hạt giống thiện lành gieo vào đất tâm, nảy nở thành hạnh phúc vĩnh cửu.
Diện Chẩn Vì Cộng Đồng – Vì sức khỏe không phụ thuộc vào điều kiện!
Trân trọng cảm ơn sự đồng hành của Quý Anh Chị! 

Bài viết khác

GSTSKH BÙI QUỐC CHÂU - SUY NGHĨ VỀ ĐẶC TÍNH DÂN TỘC VIÊT NAM

Nghiên cứu về tâm lý dân tộc là một việc làm thú vị đối với tôi, nhưng trước hết cũng xin nói rõ bài viết dưới đây không phải là một công trình nghiên cứu khoa học nghiêm túc về bản tính dân tộc Việt Nam, mà chỉ là một số nhận xét có tính chủ quan....

Xem thêm

BÍ QUYẾT CỦA SỨC KHỎE 

 Nhiều người tưởng rằng  bí quyết của sức khỏe là cái gì bí mật, cao xa và phức tạp  lắm. Thật ra không phải như thế, nó rất gần gũi chúng ta, nhưng vì con người nói chung  ít chú ý đến những gì ở bên mình mà hay để ý, quan tâm đến những gì cao xa....

Xem thêm

THÔNG BÁO LỊCH NGHỈ LỄ 30.4.2021 VÀ 01.5.2021

TRUNG TÂM VIỆT Y ĐẠO QUỐC TẾ XIN THÔNG BÁO LỊCH NGHỈ LỄ 30.4.2021 VÀ 01.5.2021 TRUNG TÂM SẼ NGHỈ LỄ BẮT ĐẦU TỪ NGÀY 30.4.2021 (THỨ SÁU) VÀ LÀM VIỆC LẠI NGÀY 3.5.2021 (THỨ HAI)

Xem thêm

GIA PHẢ 033. HỌ BÙI (BÙI QUỐC CHÂU), CẦU ÔNG ME LỚN, KHÓM 6, PHƯỜNG 4, THỊ XÃ VĨNH LONG.

Gia tộc họ Bùi nhà ta vốn là một dòng họ định cư tại vùng đất Vĩnh Long trong một biến cố không ai không biết, đó là: Giặc Chày vôi, một cuộc nổi loạn của các dân phu xây dựng Khiêm Lăng dưới sự lãnh đạo của Đoàn Trưng vào thời Tự Đức.

Xem thêm

THÔNG BÁO về hoạt động Diện Chẩn

Thông báo quan trọng của GS.TSKH. Bùi Quốc Châu về hoạt động Diện Chẩn

Xem thêm